Remove this ad

Lead

Oct 14 08 10:36 AM

Tags : :

เหตุเกิดจากลูกสาวปิดเทอม เห็นว่างๆ
ก็เลยไปค้นการ์ตูนเก่าๆ ของตัวเองตั้งแต่เด็กๆ ให้ลูกสาวอ่านค่ะ (ลูกสาว อายุ 7 ขวบ)
พวก โดเรมอน, นินจาฮาโตริ, โปโกะ, 21เอมอน,..

แล้วตัวเองก็ลองเอามาอ่านอีกรอบ
ชอบ Narita Minako
มี Alien Street ครบ เล่ม 1-8 ก็มาอ่านอีกรอบ
เป็นนักเขียนที่มีความรู้รอบตัว และเขียนอย่างมีข้อคิด

อยากหาข้อมูลการ์ตูนญี่ปุ่นเก่าๆ และรูปสวยๆ
เลยเข้ามาเจอ wingtipcafe เข้า

สมัครสมาชิกแล้วค่ะ
ขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่นักเล่นเน็ต ใช้น้อยมาก
ไม่ค่อยถนัดด้วยค่ะ

แต่แค่มีใจชอบการ์ตูนญี่ปุ่นเก่าๆ
ความจริงหยุดอ่านมาสักสิบกว่าปีแล้วค่ะ
ด้วยภาระการงาน ครอบครัว
แต่ก็ยังเก็บหนังสือไว้อยู่มีประมาณ 300 เล่มค่ะ
เก่ามากทุกเล่มอายุไม่ต่ำกว่า 15 ปี
กระดาษเหลืองหมดแล้วค่ะ

เล่มแรกคุณแม่เป็นคนซื้อให้ตอนอายุ 11 ปี
ผ่านมาเกือบสามสิบปีแล้ว
เสียดายเล่มนั้นให้เพื่อนยืมอ่านแล้วไม่ยอมคืน

มีเล่มหนี่งคิดว่าก็เป็นช่วงแรกๆ เหมือนกัน
ถ้าใครสนใจอยากให้ scan จะหาเวลา (ดึกๆ)
มา scan ให้ค่ะ

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนักเขียน
แต่ชอบคนเขียนเรื่องนี้มาก
เขียนภาพได้อารมณ์ดีมากค่ะ

เรื่อง "เป๊กกี้จอมซน"
ของยอดธิดา ตอนนั้นราคาเล่มละ 7 บาท

--------------------
Click here to view the attachment
Quote    Reply   

#2 [url]

Oct 14 08 6:05 PM

เห็นการ์ตูนแล้ว อย่างเก่า แต่สภาพดีเชียวค่ะ 3สาว รู้สึกจะเป็น ฮาระ จิเอโกะ (คนเขียนตำนานสายรุ้ง, ฟอสทีน) เป๊กกี้ไม่เคยเห็นเลยค่ะ (เกิดไม่ทัน) wingtipcafe/emo34.gif

ยินดีมากๆถ้าจะสแกนมาแบ่งเพื่อนๆอ่าน เรื่องไหนก็ได้ที่สะดวกค่ะ

ไว้เข้ามาคุยกันอีกนะคะ

#3 [url]

Oct 15 08 7:38 AM

ขอเป็นน้องใหม่ในวงการนี้นะคะ
ถึงตอนนี้ใกล้จะถึงหลักสี่แล้ว

เดี๋ยวสแกนเรื่องแรกก่อนนะคะมีไม่กี่หน้า

#4 [url]

Oct 15 08 11:33 AM

สแกนไปแล้ว 12 หน้า
มาดูทำไมมันเหลืองจัง
ไฟล์ก็ใหญ่มาก
...มึนเลย

ส่งตัวอย่างไปให้คุณ chihaya ทางอีเมล์แล้วค่ะ

ถ้าช่วยบอกวิธีทำจะดีมากเลยค่ะ
หรือมีในนี้แล้วช่วยทำลิงค์ให้ด้วยค่ะ

..ขออภัยที่ งุ่มง่ามไปหน่อย (ตามอายุค่ะ)

#5 [url]

Oct 16 08 9:56 AM

สแกนเสร็จแล้วค่ะ
แต่เป็นแบบเหลืองๆ
ต้องรบกวนคุณ Chihaya อีก

ถ้าเห็นว่าเป็นประโยชน์
จะสแกนส่งมาให้อีกค่ะ

ขอให้กำลังใจทีมงานของ wingtipcafe นะคะ
ที่รวบรวมเรื่องราวดีๆ มาให้คนรักการ์ตูนญี่ปุ่นเก่าๆ ได้อ่านกัน

#6 [url]

Oct 16 08 10:21 AM

ได้รับเมล์เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆเลย เหลืองๆเราก็รักค่ะ ปรับได้ไม่ต้องห่วง ถ้าว่างๆสแกนอีก ยินดีรับเสมอนะคะ wingtipcafe/emo37.gif

#7 [url]

Oct 16 08 5:36 PM

คุณ orange เก็บการ์ตูนได้สภาพดีมากๆเลยค่ะ หน้าปกสียังดูดีอยู่เลย ^^
ขอบคุณที่สแกนมาแบ่งปันกันนะคะ

Add Reply

Quick Reply

bbcode help