Remove this ad

Lead

Aug 18 07 3:08 AM

Tags : :

เราก็ย้ายบอร์ดกันมา 3 ครั้งแล้วเนาะ ไม่รู้ว่ายังมีสมาชิกตั้งแต่บอร์ด v.1 ตามมามากน้อยแค่ไหน ขอต้อนรับทั้งสมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ทุกคนค่า ก่อนอื่นเรามาแนะนำตัวกันสักนิดดีกว่า อยากรู้จักเพื่อนๆสมาชิกบอร์ดวิงทิปกันจังเลย wingtipcafe/emo37.gif

เริ่มที่ Admin ก่อนละกัน

ชื่อ คูจัง (aka comichub / coolancelot)
ตำแหน่ง Bartender มือชงของร้านวิงทิปคาเฟ่
อ่านการ์ตูนโชโจมากี่ปีแล้ว เริ่มอ่านการ์ตูนตั้งแต่อ่านหนังสือออก ด้วยความที่อาเฮียเป็นคนซื้อการ์ตูนเข้าบ้าน การ์ตูนที่คูจังอ่านในยุคก่อนประวัติศาสตร์เลยเป็นพวกโชเน็นและตูนพลังเคกล้ามแตกเป็นหลัก อย่างเคนชิโร่ โจโจ้ คินนิคุแมน ดราก้อนบอล เซนต์เซย่า ประมาณนี้ การ์ตูนตาหวานคืออะไรไม่รู้จัก เพิ่งมาเริ่มอ่านโชโจสมัยเรียนมัธยม (สมัยที่ตูนเล่มละ 15 บาท) ก็อาศัยหยิบๆยืมๆของเพื่อนที่นั่งข้างๆมาอ่าน เรื่องแรกๆที่อ่านก็มี อริสตำนานแห่งเทพ, Moonchild, Jack & Elena, ผลงานของ อ.ไซโต้ จิโฮ, เมื่อคุณหญิงจอมแก่นแต่งงาน ฯลฯ อาจจะเริ่มต้นอ่านโชโจช้ากว่าคนอื่นๆไปสักนิด ตอนนี้ก็กำลังตามเก็บอ่านของเก่าๆอยู่ แล้วก็แม้ว่าหลังๆจะหันเหไปเสพวายเป็นอาหารหลักแล้วก็ตาม wingtipcafe/emo02.gif แต่ก็ยังรักการ์ตูนโชโจไม่เสื่อมคลายค่า
แนวที่ชอบอ่าน อ่านได้หลายแนว ทั้งรักกุ๊กกิ๊ก สืบสวน ระทึกขวัญ ตลกน้ำตาเล็ด รึว่าดราม่าน้ำตาริน ขึ้นอยู่กับมู้ด ตูนติดเรทก็อ่านได้ ชอบด้วย โหะๆๆๆ
การ์ตูนโชโจที่ชอบ เมื่อคุณหญิงจอมแก่นแต่งงาน, แกล้งจุ๊บให้รู้ว่ารัก, จอมคนแดนฝัน, สาวน้อยแสนกล, อีกฟากหนึ่งของความฝัน, มนต์รักโยโกฮาม่า, เจ้าชายน้ำชา
นักเขียนโชโจในดวงใจ ชิมิสึ เรย์โกะ, ยามาอุจิ นาโอมิ, ยามากุจิ มิยูกิ, ฮิคาวะ เคียวโกะ, ยามาดะ นัมป, ยามาโตะ วากิ, ฮิจิริ จิอากิ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ มีอะไรจะแนะนำติชมเรื่องแปลการ์ตูน หรือเรื่องเว็บบอร์ดก็ตามสะดวกเลยค่ะ
Quote    Reply   

#1 [url]

Aug 31 07 1:57 PM

สวัสดีค่ะทุกคน เพิ่งจะเป็นสมาชิกให่ที่ board นี้ขอแนะนำตัวกับทุกคนค่ะ

ชื่อ new

งานหลัก อ่านและดูการ์ตูนทุกประเภทค่ะ อ่านได้ทั้งการ์ตูนผู้หญิงและการ์ตูนผู้ชาย โดยเริ่มอ่านมาตั้งแต่ ป.6 แนวที่ชอบ โรแมนติก ตลก กีฬา ลึกลับ สอบสวน

การ์ตูนในดวงใจ (เฉพาะตอนนี้) skip beat (เรื่องนี้อยากแนะนำให้เพื่อนๆ ได้อ่าน สนุกมากเลย) platinum garden fruit baskets ตำนานรักวาลคิวรี่ มัจจุราชหมายเลข 9 และอื่น ๆ อีกมากมาย

นักเขียนในดวงใจ โยชิกิ นาคะมูระ (คนเขียน skip beat คนนี้เป็นที่1 ในใจเลย) ฟูจิตะ มากิ (คนเขียน platinum garden)

ปล.ตอนนี้กำลังพยายามเรียนภาษาญี่ปุ่นอยู่ เพราะสยามฯ ไม่ยอมพิมพ์ skip beat เล่มใหม่ออกมาซักที

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน ขอฝากตัวด้วยค่ะ wingtipcafe/emo37.gif

#2 [url]

Aug 31 07 2:40 PM

ยินดีต้อนรับ คุณ new ค่า
skip beat ยังไม่เคยอ่านแฮะ ท่าทางต้องไปหามาอ่านมั่งซะแล้ว
เหมือนกันเลย คูจังก็เรียนภาษาญี่ปุ่นเพราะจะได้อ่านการ์ตูนเองแบบไม่ง้อสนพ. wingtipcafe/emo02.gif

ปล. เอ๊ะ ทำไมพิมพ์แล้วเป็นตัวหนาหมดละเนี่ย บอร์ดก่งก๊งอีกละ wingtipcafe/emo34.gif

#3 [url]

Aug 31 07 4:36 PM

หวัดดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานเท่าไร (ไม่ทันไรก็ย้ายบอร์ดซะแล้ว ดูดิ๊เลยต้องสมัครใหม่อีกรอบเลย....ฮ่า ฮ่า ล้อเล่นนะคะ) ก่อนเริ่มประวัติส่วนตัว นารบกวนถามซักกะติ๊ดได้ไหมคะว่า เรื่องเจ้าชายน้ำชาฯ ภาคพิเศษ ที่นาอ่านในกระทู้ในบอร์ดเก่าน่ะค่ะ ซึ่งรู้สึกว่าจะ post ตั้งแต่ปีที่แล้วน่ะค่ะ ก็เลยไม่แน่ใจว่า ตอนนี้มีอยู่ 1 ตอนที่ลงในสแกนใช่ไหมคะ ส่วนอีก 2 ตอนที่พูดถึงในกระทู้ยังไม่ได้ออกมาใช่ไหมคะ (กลัวตกข่าวน่ะค่ะ) ถ้ายังจะได้โล่งอกหน่อย นึกว่าพลาดของดีไปซะแร้วว....

คราวนี้ก็ขอแนะนำตัวด้วยคนนะคะ เพราะบอร์ดที่แล้ว ยังไม่เคยได้แนะนำตัวกะเขาซักที
ชื่อ นา (nina)
สิ่งที่บ๊า..บ้า การ์ตูนอันดับ 1 หนังสือต่าง ๆ อันดับ 2 เกมส์ RPG อันดับ 3
การ์ตูนในดวงใจ มีเพียบเลยค่ะ แต่ที่ชอบมากจนอ่านกี่ทีก็ไม่เบื่อ ก็มี เจ้าชายน้ำชาฯ สาวน้อยแสนกล จอมคนแดนฝัน รักข้างเดียวของวีนัส รักข้างหน้าต่าง คำสาปฟาโรห์ ศึกวิหารเทพเจ้า Heart ตะวันรักที่ปลายฟ้า
นักเขียนที่ชอบ ก็คือท่านที่เขียนการ์ตูนตามข้างต้นค่ะ ชอบทุกเรื่องที่สามารถหาอ่านได้ค่ะ

ปล. (กะเขามั่ง) ตอนนี้ลองแปลการ์ตูนให้ทางคุณ Chihaya พิจารณาอยู่ค่ะ ถ้าพอใช้ได้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวในการสร้างสรรค์สิ่งดี ๆ แบบนี้ให้ทุก ๆ คนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ wingtipcafe/emo37.gif

#4 [url]

Aug 31 07 5:52 PM

มาแนะนำตัวค่ะ

ชื่อ Water

อ่านการ์ตูนโชโจมาแล้วกี่ปี ไม่นานเท่าไหร่ เรื่องแรกก็พวก เคเคบุ๊ค ประทับใจบ้างไม่ประทับใจบ้าง เพิ่งเริ่มรู้จักการ์ตูนได้ไม่นาน ปกติอ่านแต่นิยายจีนกำลังภายใน

การ์ตูนโชโจที่ชอบ เรื่องที่ประทับใจมาก ๆ เรื่องแรก คือ ฉันไม่ใช่นางฟ้า (ใช่ชื่อนี้รึเปล่า) ของ ยาซาวา ไอ
อ่านตอนที่บงกชยังไม่ได้ลิขสิทธิ์เรื่องนี้ สาวแกร่งแรงเกินร้อย จอมคนแดนฝัน เกลียดชะมัดนายคนนี้ สู้เพื่อฝันพลังแห่งรัก skip beat

นักเขียนโชโจในดวงใจ โยชิกิ นาคะมูระ ฮิคาวะ เคียวโกะ โนริโกะ มิอุระ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า

#5 [url]

Sep 1 07 12:46 AM

แนะนำตัวค่ะ

ชื่อ kisara (aka Bluegrass/aokusa)
งานหลัก...เล่นเกม,ผีสิงใน bloggang exteen และ แอบอ่านห้องการ์ตูนpantip,บอร์ด onering
มีตัวตนจางๆในทุกที่ๆไปเยือน

อ่านการ์ตูนโชโจมาไม่อยากบอกเลยเดี๋ยวแก่ประมาณ xxปีแล้ว wingtipcafe/emo41.gif
ชอบแนวตาโตไข่ห่าน ลูกไม้ โบว์ลอยฟูฟ่อง ชอบแนวแฟนตาซีโบราณมากๆ อย่างซาร่าดีนาซ่า,กุหลาบแวร์ซาย,เจ้าสาวซาตานฯลฯ
ที่สมัยนี้ไม่มีใครตีพิมพ์ให้อ่านแล้วนอกจากต้องทำใจเขียนเองอ่านเอง wingtipcafe/emo34.gif

แนวที่ชอบอ่าน แฟนตาซี,ฆาตกรรม,ดราม่า น้ำตาคลอ,อัศวินแปลงร่างประมาณเซเลอร์มูน,หรือพวกมีคทาวิเศษแปลงร่างได้,การ์ตูนสยองขวัญ,ประวัติศาสตร์,ปรัชญา,ตลก,การ์ตูนY ลิมิตระดับคู่หู-shonenai

การ์ตูนที่ชอบ เยอะมากจนเลือกไม่ถูกว่าแนวไหนดี พอๆกับถามว่าชอบเรื่องใดที่สุด

นักเขียนในดวงใจ อ.ยูกิ คาโอริ (เฉพาะยุคแรกตอนยังไม่เขียนแองเจิ้ลแซงฯละเส้นเปลี่ยนไป),อ.ชิมิซึ เรย์โกะ,อ.มินามิ โอซากิ,อ.อามางิ ซายูริ

ชอบวาดรูปที่สุด >__< แต่ต้องดูยามมีไฟเท่านั้น

ฝากตัวด้วยจ้า wingtipcafe/emo37.gif

#6 [url]

Sep 1 07 1:18 AM

ยินดีต้อนรับทุกท่านค่า

na7nina > แหง่มๆๆ ขอโทษที่ทำให้ต้องสมัครบอร์ดหลายๆครั้งนะค้า ความผิดคูจังเองแหละที่อุบเรื่องบอร์ดใหม่ไว้นานไปหน่อย ไม่ได้แง้มให้ใครรู้ก่อนหน้านี้ ส่วนสแกนเจ้าชายน้ำชาแจกไปแค่ตอนเดียวค่ะ ตอนนี้คูจังกำลังแปลตอนที่สองอยู่ คาดว่าอีกสักพักใหญ่ๆคงได้อ่านกัน แบบว่าลัดคิวไปแปล Innocent Dragon ซะหลายตอน แหะๆๆ wingtipcafe/emo41.gif

แล้วก็ขอบคุณที่สมัครเข้ามาช่วยแปลค่า ดีใจมากมาย แต่ผลการทดสอบคงต้องรอให้พี่ chihaya มาตอบนะค้า

Water > ยินดีที่ได้รู้จักค่า ในนี้มีแฟนคลับ อ.ฮิคาวะ อยู่หลายคนเลยแฮะ

kisara > เย้ คิซาระมาแล้ว ยินดีค่า ชอบรูปวาดของท่านมากมาย แฟนพันธุ์แท้โชโจของวิงทิปก็วัยใกล้แซยิดกันหลายคนเหมือนกัน เพราะงั้นไม่ต้องอายค่า โฮ่ๆๆๆๆ wingtipcafe/emo02.gif
ว่างๆเอารูปวาดมาแปะให้ยลกันในนี้ด้วยนะค้า

#7 [url]

Sep 1 07 2:52 PM

ชื่อ แอมค่ะ

งานหลัก แม่บ้าน และทำงานของครอบครัวค่ะ

การ์ตูนในดวงใจ ซีรี่ย์มิคกี้&คาสุยะ, ยุ่งชะมัดเป็นสัตวแพทย์ ตอนนี้ชอบอ่านคุโรมาตี้มากเลยค่ะ

นักเขียนในดวงใจ ชิมิสึ เรโกะ,ชิโนฮาระ อุโด้,แคลมป์,ทาเทโนะ มาโกโตะ,นาริตะ มินาโกะ

ชอบซื้อหนังสือรูปมาเก็บมากเลยค่ะ ดูแล้วมีความสุข

หาคนรุ่นเดียวกันที่ยังบ้าการ์ตูนได้ยากเสียจริงจริ๊ง wingtipcafe/emo56.gif ชอบเว็บนี้มากค่ะ ขอบคุณค่ะ wingtipcafe/emo48.gif

#8 [url]

Sep 1 07 11:24 PM

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครบอร์ดเก่าได้ไม่นาน ยังไม่ทันแนะนำตัวก็ย้ายบอร์ดก่อน(บอร์ดใหม่สวยจังwub.gif ) ขอแนะนำตัวที่บอร์ดนี้นะคะ

ชื่อ Izumi มาจากชื่อนางเอกของการ์ตูนเรื่องที่ชอบมากที่สุด(เกมรักเกมหัวใจ/คำถามของเวลาและหัวใจ) ชื่อในบอร์ดพันทิพคือ ทาสผู้ซื่อสัตย์ของท่านซิเรียส ค่ะ

อ่านการ์ตูนโชโจมาประมาณสิบกว่า(นิดๆ)ปีแล้วค่ะ แต่มาตามเก็บอย่างจริงจังประมาณสี่ห้าปี

นักเขียนคนโปรด Hijiri Chiaki, Yazawa Ai, Obana Miho, Yamaguchi Miyuki, Shinohara Chie รองๆลงมาก็ Urakawa Masaru(ใครชอบหรือรู้จักนักเขียนคนนี้บ้างมั้ยคะ มาคุยกันหน่อย เพราะเห็นภาพก็สวย เรื่องก็ดี แต่ไม่มีใครพูดถึงเลยอ่ะ)กับ Ishimoto Miho

การ์ตูนเรื่องโปรด ก็คงเป็นทุกๆเรื่องของนักเขียนคนโปรดค่ะ แต่ถ้าให้ไล่ชื่อมาบ้างก็มี Candy Candy, เกมรักเกมหัวใจ(Hijiri), ร้อยหัวใจไว้ใต้หมอน(Hijiri) ปริศนาลับแพนซี Paradise Kiss Nana แม่มดน้อยน้อย-อีกฟากหนึ่งของความฝัน เอาใจมาแลกกัน/รักวุ่นๆโคโดมะโนะโอโมจะ(Obana) หน้ากากแก้ว สาวน้อยแสนกล ปริศนาพิทักษ์โลก Shadow Moon Purple Eye ฯลฯ (ขนาดคร่าวๆนะเนี่ย wingtipcafe/emo41.gif ) แล้วก็ชอบการ์ตูนของสยามอินเตอร์ยุคลิขสิทธิ์ยุคแรกๆด้วยค่ะ

ความสุขสุดๆก็คือการไปตามเก็บการ์ตูนเก่าๆจากจตุจักรน่ะค่ะ น่าจะเหมือนกับหลายๆคนในบอร์ดนี้นะ

ฝากตัวด้วยนะคะ

#9 [url]

Sep 3 07 3:51 PM

wingtipcafe/emo37.gif สวัสดีค่ะ เราชื่อหนูแดงนะคะ ชื่อในเวบก็ Ninie ค่ะ

แอบอ่านเวบนี้มานานเป็นปีแล้วค่ะ ว่าจะช่วยสแกนการ์ตูนส่งให้คุณกบ ก็ยังมิได้ทำ จนเวลาล่วงเลยผ่าน wingtipcafe/emo48.gif โปรดอภัย ว่างเมื่อไหร่จะดำเนินการแน่นอนค่ะ

การ์ตูนแนวอะไรไม่รู้ที่อ่านอยู่เนี่ย เขาเรียกว่าโชโจหรือเปล่า ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน แต่อ่านการ์ตูนมาตั้งแต่อยู่ประถมสองประถมสามโน่น แฮะๆ ไม่บอกหรอกว่าอ่านมากี่ปีแล้ว การ์ตูนเรื่องแรกที่อ่านคือ เจ้าสาวซาตาน และกิฟท์แม็กกาซีน

นักเขียนคนโปรดคือ อิชิโจ้ ยูคาริ ยามาโตะ วากิ ฮาระ จิเอะโกะ

การ์ตูนเรื่องโปรด ยามาโตะ ทุกเรื่อง ฮาระ ทุกเรื่อง อิชิโจ้ ทุกเรื่อง (เขียนง่ายดีม๊ะ)

การ์ตูนสุดหวง แมรีเบลล์ (เพิ่งสอยมาจากเจเจ) หน้าต่างอาถรรพ์ (เพิ่งได้มาจากในเวบ) มรสุมรัก (เก็บเองมีกับเขาด้วย) ตำนานสายรุ้ง (สอยมาจากในเวบ)

งานอดิเรก คือ เปิดร้านขายการ์ตูนออนไลน์ด้วย เพราะเป็นโรค ซื้อการ์ตูนมาซ้ำ ๆ จนมีเยอะ ต้องปล่อยออกมา เอาเงินมาซื้อการ์ตูนต่อไป

ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ

#10 [url]

Sep 3 07 7:37 PM

พี่ปุ๋ยเอง แนะนำตัวอะไรดีอ่ะ นึกไม่ออก

แนะนำรายชื่อหนุ่มๆ ในฮาเร็มดีกว่า
มีคุณซากุระสึกะ เซย์ชิโร่ (TB) พ่อหนุ่มดักลาส กรีนกะคุณพี่ฮิวจ์ (สาวน้อยแสนกล) แกรนด์ดยุคคาร์ลเฟรด (ตำนานสายรุ้ง) เจ้าชายน้ำชาเรจัง (ดาร์จีลิ่ง) หลวงพี่ซันโซกะพ่อฮัคไก (ไซยูกิ จะรีโหลดหรือไม่รีโหลด ถ้าหน้าแบบนี้ รับหมด) ไซมอนซัง (natural) พี่ฮิวจ์ (FMA) ท่านกิเลน (จอมคนแดนสนธยา) เจ้าชายไลแลค (ใครนะแฟนฉัน) คิง (ผจญภัยใฝ่รัก) พ่อหนุ่มโร (คุณหมาป่าที่รัก) เรก้อน (crystal dragon) คุโรตัน (TRC) แบรดคุง (คำถามของเวลาและหัวใจ) โอ๊ยเหนื่อย

เอาไว้มาลิสท์ต่อ

สรุปว่าพวกนี้ของพี่หมด ห้ามแย่ง

ปล. บอร์ดห้องเยอะมั่กอ่า ไล่ลงมา ตาลายพิลึก

#11 [url]

Sep 4 07 11:12 AM

wingtipcafe/emo02.gif คุณพี่ปุ๋ยขา คุณพี่เล่นแฮบหนุ่มเดิ้น ๆ ไปโหม้ด แล้วจะเหลืออะไรไว้ให้ข้อยล่ะคะ เนี่ย ไอ้ครั๊นจะไปจกคุณพี่ริวซึเกะ มาจากยัยมาริโกะ ก็กลัวคุณเธอมาจิกกลับคืนไป สุดเลิฟของดิฉันมักเป็นคนที่มีเจ้าของแล้วอ่ะค่ะ ทำจะได๋ดีล่ะเนี่ย อย่างคุณท่านอิสมิล ก็รักยัยแครอลอยู่นั่นแหละ หรือเดม๊อส ก็มีหญิงในดวงใจตั้งสองคนแระ ไม่เหลือที่ให้เราเลยนี่นา เทใจให้ฮามิเทรึ ก็ได้ อย่างน้อยก็เจอคู่แข่งคือโจบิเท่านั้น คนกะหมา คงแข่งไหวเนอะ อิๆๆๆๆๆๆๆ wingtipcafe/emo06.gif

#15 [url]

Sep 5 07 1:38 PM

สวัสดีค่า
3 บอร์ดครบเลยอ่ะค่ะ (บอร์ดแรกสมัครได้ไม่กี่วันก็ย้ายค่ะ)

ขอแนะนำตัวด้วยคนนะคะ

ชื่อ Haruchan (aka blueberry_p, red rose like love)
อ่านการ์ตูนมาแล้วกี่ปี รวมๆ แล้วไม่นานค่ะ เริ่มอ่านตอน ป.6 แล้วก็หยุดอ่านไปตอน ม.3-6
กลับมาอ่านอีกทีตอนเรียนมหาลัย ตอนที่เริ่มอ่านก็มีคำสาปฟาร์โรห์อยู่แล้วเป็นตั้งๆ เลย เคยหยิบขึ้นมาดูๆ ค่ะ แต่ไม่ได้อ่าน
แนวที่ชอบอ่าน เรื่องลายเส้น ชอบการ์ตูนที่ตาไม่โตไม่ปิ๊งปั๊งมากนัก ก็เลยไม่กล้าตามย้อนอ่านการ์ตูนสมัยแคนดี้ -.- การ์ตูนผู้หญิงก็เลยอ่านได้บางส่วน การ์ตูนผู้ชายก็เช่นเดียวกัน
ส่วนเนื้อเรื่องอ่านได้หมดค่ะ วายได้นิดหน่อย ชอบให้มีแฟนตาซีด้วยค่ะ
การ์ตูนที่ชอบ (ขอไม่จำกัดโชโจไม่โชโจนะคะ แยกไม่เป็นอ่ะค่ะ) จอมคนแดนฝัน สาวน้อยแสนกล แขนกลคนแปรธาตุ เจ็ดเหลี่ยมเจ็ดมุม คำถามของเวลาและหัวใจ ใต้เงาจันทรา
นักเขียนในดวงใจ ฮิคาวะ เคียวโกะ, นาริตะ มินาโกะ, จิอากิ ฮิจิริ, อาราคาว่า (คุณวัว), แคลมป์
หนุ่มในฮาเร็ม อิซัค (จอมคนแดนฝัน) กับพระเอกของอาจารย์ฮิจิริทุกคนอ่ะค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า wingtipcafe/emo48.gif

#16 [url]

Sep 5 07 5:28 PM

ใครใกล้แซยิด ม่ายมี้ ม่ายมี
(ลับมีด แกรก แกรก เตรียมเชือด 555)

หนุ่มหล่อหาไม่ยาก แต่ลำบากตอนตบตี
เผลอๆ โดนฉุดหนี ต้องไปเอา "ของเรา" คืน

ช่วยด้วย
เค้าหลงรักหนุ่ม 2D wingtipcafe/emo37.gif

#17 [url]

Sep 5 07 7:30 PM

เอ๊ะ ตกลงเราเพิ่มหัวข้อ "หนุ่มๆในฮาเร็ม"ลงในช่องแนะนำตัวแล้วใช่มั้ย 5555
น่าจะมีจัดโพลประกวดพระเอกการ์ตูนในดวงใจเนอะ

#18 [url]

Sep 5 07 11:25 PM

ยกทุกคนให้คุณพี่ปุ้ยหมดเลยค่ะ ขอแค่โลกเดียวที่มีแบรดก็พอ wingtipcafe/emo37.gif

เอ๊ะ คุ้นๆนะประโยคนี้ wingtipcafe/emo02.gif

#19 [url]

Sep 11 07 1:58 AM

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวบ้างนะคะ
ชื่อออม wingtipcafe/emo37.gif อ่านการ์ตูนมาได้ก้อ..เกือบๆสิบปีแล้วค่ะ ตั้งแต่ม 2 จนตอนนี้ ป โทแหล่ว รักการ์ตูนเก่าๆเป็นพิเศษ haha++ ไม่รุทำไม เห็นการ์ตูนใหม่ออก ไม่ซื้อ แต่ถ้าการ์ตูนเก่าพิมพ์ใหม่ ซื้อทันที ไหงงั้นก้ไม่รุ (พูดถึงแล้วอยากได้ candy candy รุ่นของวิบูลย์กิจจัง >_<)
- การ์ตูนที่ชอบ: เยอะค่ะ ที่ชอบมากๆๆ ก็จอมคนแดนฝัน-สาวน้อยแสนกล etc.. ทุกเรื่องของ อาจารย์เคียวโกะน่ะค่ะ
- งานทุกงานของโมริโอะ มาซามิ ไม่เห็นมีใครในนี้พูดถึงกันเลย แต่คิดว่าน่าจะอ่านกันนะ เป็นนักเขียนการ์ตูน
ที่เขียนการ์ตูนรักๆได้น่ารักที่สุดคนหนึ่ง น่ารักจิงๆๆๆ kyaaa~ เช่น รักอลวนคนชื่อโหล, st hyper, etc..
- Basara ของอาจารย์ Yumi Tamura โอววว เรื่องนี้ชอบมากกกๆๆ ชอบชูริมากกกๆ เกิดมาเพื่อเป็นพระเอกจิงๆ ร้องไห้ไปหลายตลบ อานิสงค์ไปถึง 7 seeds เรื่องนี้ก้อสุดยอดดดดดจิงๆ
- งานของ chie shinohara ทุกงาน ส่วนใหญ่จะตามเก็บหมด shadow moon, purple eye ชอบที่สุดก็ตะวันรักที่ปลายฟ้านี่แหละค่ะ ซื้อของ new project ไปภาคนึงแล้ว ต้องโละทิ้ง >_< เพราะสยามเอามาเป็นลิขสิทธิ์ เลยต้องตามเก็บใหม่ ฮือๆๆ
ื- natural ไซมอนซังงงงง หล่อจนจะเป็นลม เรื่องนี้ไม่อ่านอะไรมาก ดูไซมอนซังอย่างเดียว - -
- เทวดากะถ้วยน้ำชา ก็อ่านนะคะ ชอบอัสสัมง่ะ แง้ว~ เรื่องก่อนหน้านี้ก็ชอบเหมือนกัน นางเอกชื่อคุมิโกะ ลืมไปแล้วง่ะ - -
- งานทุกงานของ clamp ของ X เป็นพิเศษง่ะ จะมีวันที่จะได้อ่านจนจบไหมนี่ - - ชอบ rg veda ด้วยนะ
- เจ้าหญิงจันทรา สุดยอดแล้วเรื่องนี้ ลึกล้ำจิงๆ... ชอบงานใหม่ด้วยนะ wild cat อ่านแล้วร้องไห้ ซึ้ง...
- มนต์รักโยโกฮาม่าก็ชอบมากๆ แล้วเพิ่งมาทราบจากเว็บนี้มั้งว่า คนก็ขอบเยอะนะนี่ เผอิญตอนนัั้นซื้อมาลองอ่านเฉยๆ ด้วยเมฆหมอกแห่งรักก็ดี แต่โมโหเกนจิง่ะ >_<
- งานของ ueda rinko ชอบจิงๆก็เรียว เรื่องนี้ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย แ่ต่น่าจะอ่านกันเยอะนะ เศร้ามากๆ >_<
- รันเซ่ อสูรน้อยกระซิบรัก ชอบด้วยยยย ได้ข่าวว่ามีภาคใหม่ ที่นี่ไม่มีโครงการเอามาแปลเหรอคะ อย่ากอ่านง่ะ >_<
- งานทุกงานของ Tanemura, Arina ถึงแม้จะอยู่ค่าย ribbon แต่ความ drama ไม่สมกับค่ายเท่าไหร่ ชอบเรื่องนี้ด้วยย ทั้งเรื่อง kamikaze kaito jeanne, full moon ซึ้งได้ใจจิงๆ หักมุมแบบว่า โห...การ์ตูนตาโต ทำไปได้นะ...
- ขออีกเรื่อง nodame cantabile จิ..จิอากิซามะะะะ.... หล่อบาดใจ แอบไปอ่าน scan มา จะเป็นลมกับความสวีทกันที่ปารีส...

โอย เยอะค่ะ การ์ตูนผู้ชายก็อ่านค่ะ anime (ตอนนี้กำลังบ้า higurashi) ก็ดูค่ะ อ่านได้ทุกแนวwingtipcafe/emo02.gif แต่อย่างก้นหอยมรณะนี่ไม่ไหว อ่านแล้วกลัวมากๆ ฮือๆ wingtipcafe/emo56.gif

พระเอกในดวงใจ ที่หนึ่งเลย อิซัค (คนชอบเยอะนะนี่) น่าแปลกใจจริงๆ อาจารย์เคียวโกะทำไมเขียน character ให้คนหลงใหลได้ขนาดนี้ อิชั้นด้วยยย อีกคนก้อไซมอนซัง หล่อแบบหายใจไม่ออก (แฮ่กๆๆ) จะเป็นลม~

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ wingtipcafe/emo48.gif อยากเข้ากลุ่มด้วยนานแล้ว แต่ไม่รุึจะเข้ายังไง ที่บ้านก้อไม่อ่านการ์ตูน เพื่อนรอบข้างก้อมีเราบ้าคนเดียว แง่ว wingtipcafe/emo34.gif

#20 [url]

Sep 12 07 10:39 AM

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครที่บอร์ดนี้ไปเมื่อวานไม่ทันเห็นแฮะๆ wingtipcafe/emo41.gif

ชื่อ k_teeratorn (ใช้กับทุกอย่างอ่ะค่ะ อยากหาชื่อน่ารักๆ เหมือนกันแต่ไม่รู้จะเอาชื่ออะไรแถมกลัวลืมอีกต่างหาก wingtipcafe/emo56.gif )

อ่านการ์ตูนมา หลายปีแล้วค่ะ นับแล้ว **กว่าปีเหมือนกัน เหมือนคูจังตรงที่คนในบ้านไปหาซื้อมาอ่าน แต่ของบีเป็นพ่ออ่ะค่ะ wingtipcafe/emo51.gif เลยพลอยทำให้ลูกๆ ติดกันงอมแงม

แนวที่ชอบอ่าน จะชอบตรงลายเส้น(เหมือนคุณฮารุจัง) ถ้าสวยละก็ได้ทุกแนวค่ะ แอคชั่น แฟนตาซี(อันนี้ชอบมาก) ตลก ฯลฯ

การ์ตูนที่ชอบ ที่จริงตอบไม่ได้ เพราะชอบหมดแต่ถ้าจะให้เลือกก็แน่นอนค่ะ จอมคนแดนฝัน แขนกลคนแปลธาตุ สับขั้วมาลุ้นรัก(ตอนนี้กำลังตามซีรี่ย์หนังของญี่ปุ่นอยู่ค่ะ) ผู้ผนึกมาร coco ซึบาสะ(ของClamp) เจ้าชายน้ำชา ฯลฯ (จริงๆ ตอนเด็กก็อ่านพวก KK มาก่อนนะคะแต่จำชื่อไม่ได้แล้ว เลยบอกแค่ตอนนี้นะ)
(ขอประทานอภัยสำหรับแฟนโชโจด้วยนะคะ เพราะบีแยกไม่ออกว่าอะไรโชโจ เลยเอาแค่ที่ตัวเองชอบอ่ะค่ะ)

นักเขียนที่ชอบ พูดไปแล้วน่าอาย wingtipcafe/emo48.gif เพราะบีไม่เคยสนใจชื่อผู้เขียนมาก่อนเลย แค่จำลายเส้นเอา แบบว่าเจอลายเส้นที่เคยชอบก็ซื้อเลย แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าลายเส้นมันซ้ำกันเยอะเลยต้องจำชื่อซะหน่อย แต่ก็จำไม่ได้เยอะค่ะ มี อ.ฮิคาวะ เคียวโกะ นี่แหละที่จำได้แม่นที่สุด

หนุ่มในฮาเล็ม อันนี้ไม่เป็นที่แน่นอน ชอบเรื่องไหนพระเอกเรื่องนั้นก็มาเป็นหนุ่นในฮาเล็มทันที อย่างตอนนี้ก็ต้องซาโนะจากเรื่องสับขั้วมาลุ้นรัก (แน่นอนว่าตอนที่อ่านเรื่องจอมคนแดนฝัน อิซัคก็ผ่านเข้ามาในนี้อยู่แล้ว wingtipcafe/emo37.gif โฮะๆๆๆ wingtipcafe/emo02.gif )

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ป.ล. ตอนนี้อยากได้เจ้าชายน้ำชามาเก็บไว้จังเลยค่ะ แต่ไปหาตามร้านหนังสือมันไม่ครบไม่ทราบว่าใครพอจะทราบแหล่งไปซื้อมั่งไหมคะ แบบมือสองก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

Add Reply

Quick Reply

bbcode help